อาหารบำรุงสมองสำหรับผู้สูงอายุ?

5 โพสต์ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
   jessicas    เสาร์ 14 ต.ค. 2017 1:04 am
สอบถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ อยากรู้ว่า ถ้าอยากหาอะไรมาให้คุณพ่อที่บ้านกินเพื่อบำรุงสมอง ควรให้เค้ากินอะไรดีอะคะ
พวกอาหารเสริม วิตามินอะไรพวกนี้กินได้มั้ย
   mynsiriorn    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 6:20 pm
บำรุงสมองก็พวกอาหารที่มีวิตามินบีค่ะ บำรุงประสาทและสมอง อีกอย่างก็ เม็ดแปะก๊วย ช่วยให้เลือดไหลเวียนไปเลี้ยงสมองได้ดี แต่ถ้า ทานอาหารแล้วได้ไม่ครบจริงๆก็ต้องพึ่ง วิตามิน ค่ะ
   mileymlk    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 6:47 pm
กินวิตามินเสริมได้ค่ะ fish oil, วิตามิน บี, ginko ค่ะ 2 อย่างแรก มีให้เลือกอยู่หลายยี่ห้อเลย ส่วน ginkgo เราเคยเห็นแค่ของ blackmores นะ
   nylaa    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 8:42 pm
น่าจะเป็นอาหารเสริมที่สกัดมาจาก ginkgo นะคะ
   janitajn    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 8:48 pm
พวกอาหารที่มีวิตามินบี กับ กิงโกะค่ะ โดยเฉพาะตัวกิงโกะนี่สรรพคุณเยอะมากๆเลย ทั้ง บำรุงสมอง กระตุ้นระบบไหลเวียนของเลือด กระตุ้นการพัฒนาความคิดความจำ ลองหาซื้อพวกอาหารเสริมให้ที่บ้านทานกันดูนะคะ ถึงเวลาที่เราต้องดูแลคุณพ่อคุณแม่บ้างแล้วค่ะ
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11
5 โพสต์ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
อาหารบำรุงสมองสำหรับผู้สูงอายุ? • สุขภาพดี.com | เว็บบอร์ดสุขภาพเพศหญิง ผู้หญิง ถามตอบปัญหาสุขภาพเพศหญิง ความรู้เรื่องสุขภาพเพศหญิง ประจำเดือนมาไม่ปกติ การคุมกำเนิด การตรวจการตั้งครรภ์ การกินยาคุมกำเนิด Lady Women Healthy Tips Forums
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11