อาหารบำรุงความจำของวัยรุ่นกับของผู้ใหญ่ต่างกันมากมั้ยคะ ถ้าแนะนำให้ผู้ใหญ่ทานควรแนะนำยังไงดีคะ

5 โพสต์ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
   airairkie    ศุกร์ 13 ต.ค. 2017 12:43 am
อยากรู้ว่าอาหารบำรุงความจำของวัยรุ่นกับของผู้ใหญ่ต่างกันรึเปล่าคะ เท่าที่เข้าใจคือวัยรุ่นก็จะทานพวก ซุปไก่สกัด พวกเปปทีนอะไรแบบนี้ ส่วนผู้ใหญ่ก็จะหนักไปทางโสม รังนก หรือแนวอาหารจีน แล้วถ้าเราอยากแนะนำให้ผู้ใหญ่ที่บ้านทานด้วย อะไรน่าจะเป็นตัวเลือกลำดับต้นๆบ้างคะ
   jessicas    เสาร์ 14 ต.ค. 2017 1:04 am
โดยวัยแล้วความต้องการแต่ละวัยนั้นต่างกัน วัยหนุ่มสาวต้องการวิตามินที่ส่งเสริมในเรื่องการพัฒนา แต่ผู้สูงวัยต้องการวิตามินเพื่อฟื้นฟูเพื่อให้ทำงานได้อย่างปกติค่ะ ถ้าให้ผู้ใหญ่ที่บ้านทาน ลองซื้อพวกวิตามินที่มีสารสกัดจากแป๊ะก๊วยดูนะคะ เพราะจะช่วยเรื่อง เลือดที่ไปเลี้ยงสมองมากขึ้นทำให้ความจำดีขึ้นค่ะ
   mynsiriorn    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 1:14 am
ทานพวกโสม สารสกัดจากแปะก๊วย จะช่วยให้การไหลเวียนของเลือดที่สมองดีขึ้น เป็นอาหารบำรุงสมองค่ะ
   mynsiriorn    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 6:26 pm
ไม่ทราบว่า แปะก๊วย กับ กิงโกะเหมือนกันรึป่าวคะ พึ่งซื้อ Ginko ของ Blackmores มาให้ที่บ้านทาน อยากรู้ว่ามีวิตามินอย่างอื่นที่ควรทานเพิ่มอีกมั้ย
   mileymlk    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 6:46 pm
อาหารสำหรับผู้ใหญ่ควรเเลือกที่จะบำรุงและฟื้นฟูค่ะ
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11
5 โพสต์ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
อาหารบำรุงความจำของวัยรุ่นกับของผู้ใหญ่ต่างกันมากมั้ยคะ ถ้าแนะนำให้ผู้ใหญ่ทานควรแนะนำยังไงดีคะ • สุขภาพดี.com | เว็บบอร์ดสุขภาพเพศหญิง ผู้หญิง ถามตอบปัญหาสุขภาพเพศหญิง ความรู้เรื่องสุขภาพเพศหญิง ประจำเดือนมาไม่ปกติ การคุมกำเนิด การตรวจการตั้งครรภ์ การกินยาคุมกำเนิด Lady Women Healthy Tips Forums
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11