คุณแม่รู้สึกมีอาการหลงๆลืมๆมากขึ้น พออายุเหยียบเลข 5 ทำยังไงดีคะ

5 โพสต์ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
   rosesaranya    พุธ 11 ต.ค. 2017 12:27 am
อาการหลงๆลืมๆจะขึ้น ตอนนี้ม๊าเราก็เลข 5 แล้วค่ะ สมาธิสั้นท่านเริ่มเป็นมากขึ้นเรื่อยๆค่ะ หลังๆแอบจิตตกกังวลเล็กน้อย ไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหาอะไรรึเปล่า มีทริคในการพัฒนาความจำกันมั้ยคะ
   mynsiriorn    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 1:03 am
ถ้าหลงๆลืมๆร้ายแรง แนะนำให้ไปปรึกษาหมอค่ะ แต่ถ้าเป็นไปตามวัย ลองใช้วิธีบริหารสมองมั้ยคะ เช่น เล่นเกมฝึกสมอง คิดเลข ก็จะช่วยได้ เสริมอีกทางคือการรับประทานอาหารที่บำรุงสมอง หรือ วิตามินค่ะ
   mileymlk    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 6:44 pm
เราเคยหาวิธีบริหารสมองให้คุณแม่ทำค่ะ แล้วก็ให้คุณแม่ ทานอาหารเสริมที่มี วิตามินบี และ fish oil ค่ะ
   nylaa    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 8:41 pm
เล่นเกมที่ได้คิดบ่อยๆ ช่วยบริหารสมองได้ค่ะ ปกติที่บ้านเราจะกินตัว Gingko ของ blackmoresแล้วก็ วิตามิน บีรวม ค่ะ
   janitajn    จันทร์ 16 ต.ค. 2017 8:47 pm
มาช่วยยืนยันอีกเสียงค่า ต้องบริหารสมอง และ กินวิตามินเสริมเพื่อบำรุงสมอง เห็นผลแน่นอนค่ะ วิธีบริหารสมองลองหาใน กูเกิลได้เลยค่า ส่วนอาหารเสริม ลองหาที่มี วิตามินบี และ พวก gingko ดูนะคะ อันนั้นช่วยเรื่องความจำเต็มๆ
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11
5 โพสต์ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
คุณแม่รู้สึกมีอาการหลงๆลืมๆมากขึ้น พออายุเหยียบเลข 5 ทำยังไงดีคะ • สุขภาพดี.com | เว็บบอร์ดสุขภาพเพศหญิง ผู้หญิง ถามตอบปัญหาสุขภาพเพศหญิง ความรู้เรื่องสุขภาพเพศหญิง ประจำเดือนมาไม่ปกติ การคุมกำเนิด การตรวจการตั้งครรภ์ การกินยาคุมกำเนิด Lady Women Healthy Tips Forums
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11