ร้านนวดสปา นวดแผนไทยที่ไหนดี แนะนำร้านนวดแผนไทยที่ไหนบริการดี ช่วยแนะนำด้วย

น้ำ    ศุกร์ 24 ก.พ. 2012 1:08 am
บ้านอยู่แถวลาดพร้าวคะ เพื่อนแนะนำให้ไปนวดที่Nature's masssage (เนเจอร์ มาสสาจ )
เพิ่งไปครั้งแรกค่ะ เลือกนวดรอยไทย ชอบมาก สบาย พนักงานนวดดีมาก และร้านสะอาด บรรยากาศดีมากค่ะ ประทับใจบริการมาก ลองสอบถามดูค่ะ 02-9330996 :)
#นวดแผนไทยที่ไหนดี แนะนำด้วย
   นวดแผนไทย    ศุกร์ 24 ก.พ. 2012 7:28 pm
การนวดแผนไทยอาจแบ่งตามวัตถุประสงค์ได้เป็น ๒ ประเภท คือ
๑. การนวดเพื่อผ่อนคลาย เป็นการนวด เพื่อส่งเสริมสุขภาพ ทำให้กล้ามเนื้อผ่อนคลาย ปัจจุบันได้พัฒนามาเป็นการนวดอโรมาเธอราพี (Aromatherapy) แบบสปา หรือสุคนธบำบัด

๒. การนวดเพื่อบำบัดรักษา เป็นการนวดเพื่อวัตถุประสงค์โดยเฉพาะ ในการบำบัดรักษาโรค หรือรักษาผู้ป่วย เช่น นวดแก้สะบักจม นวดแก้คอเคล็ด คลายเส้นข้อเท้าพลิก
   คนชอบนวด    เสาร์ 17 มี.ค. 2012 11:29 pm
เราเป็นคนชอบนวดมาก นวดมาหลายที่แล้ว แต่ก็ยังไม่เจอที่่ที่ถูกใจ จนมาเจอร้านนวดธรรมดาร้านนึง ขอบอกเลยว่าฝีมือไม่ธรรมดาจริงๆนวดบางที่จะมีเจ็บบ้างแต่ที่นี่ขอบอกเลยว่าถูกเส้นหมด เพราะว่าอาจารย์เค้ามีประสบการณ์นวดมากกว่า40ปีแล้ว ลองไปดูนะคะรับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ ร้านอาจารย์บุญชัย อยู่ที่แมคโครสาทรค่ะ โทรไปนัดก่อนก็ดีนะคะ 081-2589267

วัชระ    เสาร์ 24 มี.ค. 2012 3:21 pm
ร้านคุณพัช ครับ ที่ลาดพร้าว 64 นวดดีมาก พี่เขาน่ารักมากครับ เปนกันเองมาก

พี่เขาเก่งมากครับ วิเคราะห์อาการได้ดีมาก ตอนนั้นผมไปนวด หลัง พอดีปวดมานานมาก ปวดขึ้นเรื่อยไม่หายสักที ไปที่ไหนก้อไม่เคยหายเลย ไปหาหมอแผนปัจจุบันกินยาแล้วก้อพอทุเลาะแต่ก้อยังปวดอยู่ หมดเงินไปเยอะมาก จนวันนั้นไปส่งของที่ลาดพร้าวปวดหลังขึ้นมาก เลยเห็นร้านพี่แก เลยเข้าไปลองใช้บริการดู
ผมประทับใจมากครับ พี่เค้าอัธยาศัยดีมาก ประทับใจตรงนี้มากจริง ๆ นวดกับพี่เค้าแล้วสบายตัวมาก จริง ๆครับ อาการปวดหลังที่ว่า ค่อยๆดีขึ้น แล้วผมก็ไปแก้เส้นกับพี่เค้ามาตลอด(ไปให้แก่นวดให้เรื่อย ๆ นะครับ)จนตอนนี้อาการปวดหลังที่ว่ามาหายเป็น ปกติ ที่ว่ามาทั้งหมดผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับร้านพี่เขาแต่อย่างใดนะครับ เพียงแต่ต้องการแนะนำคนที่ หาร้านที่ดี ๆ ในการรักษา หรือต้องการที่นวดผ่อนคลายที่ดี ลองไปใช้บริการที่ร้านพี่พัชได้ครับ นวดผ่อนคลาย กับ ทำสปาก็มีนะครับ ส่วนราคานั้นก้อไม่แพงครับ ตอนนั้นผมไปแก้เส้นก้อ ประมาณ 300 บาทต่อครั้ง ที่จำได้นะ ลองโทร ไปสอบถามพี่เขาก่อนได้ครับ

086 - 5588 - 000

เออลืมบอกไปชื่อร้าน ธนานันท์ นวดแผนไทยครับ อยู่ตรงกลางซอยลาดพร้าว 64 เลยครับ

กาญ    อังคาร 27 มี.ค. 2012 5:49 pm
ร้านปอมแก้วนวดดีมากๆเลยค่ะ
ร้านตั้งอยู่ที่พระราม 2 ซอย 28 เข้าซอยลึกประมาณโลกว่าๆอยู่ซ้ายมือติดเซเว่นปากทางเข้า บก.น.8
ขอบอกว่านวดดีมากๆเลยค่ะ หมอนวดมีทั้งชายและหญิงซึ่งแต่ละคนนวดเก่งทั้งนั้นเลยค่ะ
เข้ามาในร้านก็ดูสะอาดตาค่ะ พนักงานที่นี่ก็บริการดีมาก ชุดนวดก็ดูสะอาดใส่สบายดีคะ
และผ้าปูที่นอนกับปลอกหมอนเขาจะเปลี่ยนทุกครั้งหลังนวดเสร็จของแต่ละคนค่ะ
ลองมาใช้บริการดูนะคะ มีนวดหลายอย่าง เช่น นวดกดจุดฝ่าเท้า นวดตัวแผนไทย นวดแก้อาการ
นวดปรับสมดุลร่างกาย(ปรับกระดูก)นวดอโรม่า นวดน้ำมัน เลือกดูแล้วกันคะว่าจะนวดแบบใหน
นวดหนักนวดเบาบอกได้คะ มานวดที่นี่รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนคะ โทรสอบถามก่อนก็ได้นะคะที่เบอร์ 080-6034040 ได้ทุกวันค่ะ
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11
ร้านนวดสปา นวดแผนไทยที่ไหนดี แนะนำร้านนวดแผนไทยที่ไหนบริการดี ช่วยแนะนำด้วย • สุขภาพดี.com | เว็บบอร์ดความงาม เครื่องสำอาง นวด สปา Beauty Cosmetic & Spa Forums หน้าใส รักษาสิว เจลว่านหางจระเข้ หอยทาก เจลแต้มสิว ครีมกันแดด กระทู้ความงาม ยี่ห้อไหนดี หน้าขาว
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11