ร้านนวดสปา นวดแผนไทยที่ไหนดี แนะนำร้านนวดแผนไทยที่ไหนบริการดี ช่วยแนะนำด้วย

Pretty Woman    เสาร์ 16 เม.ย. 2011 3:55 am
#นวดแผนไทยที่ไหนดี แนะนำด้วย
ช่วยแนะนำบริการร้านนวดแผนไทย ร้านนวดสปา
ร้านนวดแผนไทยที่ไหนดี
ร้านนวดสปา ที่ไหนดี นวดสปาร้านไหนดี
ร้านนวดแผนไทยที่ไหนบริการดี
แนะนำร้านนวดแผนไทยที่ไหนบริการดี ราคาไม่แพง
ร้านนวดสปา นวดอโรม่า ที่ไหนบริการดี

ร้านนวดแผนไทยที่ไหนบริการหลากหลาย บริการดี นวดหน้า นวดตัว นวดอโรมา นวดสปา นวดเท้า นวดแก้อาการ ร้านไหนดีที่ไหนดี

tags ป้ายชื่อ keyword คำค้น นวดแผนไทย, ร้านนวดแผนไทย, นวดแผนโบราณ, นวดสปา pantip, ร้านนวดแผนโบราณ, ร้านไหนดี, ที่ไหนดี, ร้านสปา, ร้านนวดอโรมา, pantip, นวดแผนโบราณที่ไหนดี, ร้านนวดกรุงเทพ, นวดสปา, ร้านนวดเชียงใหม่, นวดแผนไทยร้านไหนดี, นวดสปาที่ไหนดี,ร้านนวดพัทยา, ร้านนวดหัวหิน, ร้านนวดภูเก็ต, นวดแผนไทยที่ไหนดี,ร้านนวด ลาดพร้าว,นวดแผนไทย ขอนแก่น, นวดแผนไทย เชียงใหม่, นวดแผนไทย pantip, ร้านนวด รามอินทรา, ร้านนวดพระราม 2, ร้านนวดแจ้งวัฒนะ,ศิริราช, สุขุมวิท, ทาวน์อินทาวน์, ร้า้นนวดฝั่งธน, ร้านนวด พุทธมณฑล, ร้านนวด ศรีนครินทร์, ร้านนวด รัชดา, ร้านนวด จรัญสนิทวงศ์
   เก่ง    จันทร์ 26 ก.ย. 2011 11:07 pm
แถวถ.เพชรเกษม53 ชือร้าน เรือน มินตราครับ 2ชม 350บาท ครับ อ๋อมีแก้อาการให้ด้วยนะครับไม่คิดราคาเพิ่มด้วยแล้วแต่จะพิเศษให้หมอครับ ส่วนผมมีหมอประจำอยู่ในร้านครับซื่อ จอย เก่งมากแต่ต้องโทจองก่อนนะครับเดี๋ยวอดนวดนะครับนิสัยดี คุยสนุก ดูแล้วยังเด็กอยู่นะครับแต่เก่งมากเลยอ๋อเกียบลืมให้เบอร์ 028013432ลองไปดูครับ :mrgreen:

นวดแผนไทย    พุธ 19 ต.ค. 2011 1:09 am
ประวัติความเป็นมาของการนวดแผนไทย
การนวดแผนไทย นับเป็นศาสตร์ทางการแพทย์แผนโบราณที่มีคุณค่า ควรค่าแก่การอนุรักษ์สืบทอดไว้ให้เยาวชนคนรุ่นหลัง การนวดแผนไทยถือเป็นศาสตร์ที่มีคุณประโยชน์มากมายนักต่อสังคมไทยมาตั้งแต่อดีต ไม่ว่าจะเป็นด้านการรักษาและบำบัดโรค แก้อาการปวดเมื่อย จนในปัจจุบันการนวดแผนไทยได้ถูกนำมาให้บริการควบคู่ไปกับการท่องเที่ยวสร้างรายได้ให้กับกับประเทศได้ปีละไม่น้อยเลยทีเดียว

การนวดแผนไทย เป็นศาสตร์แขนงหนึ่งของหลักวิชาการแพทย์แผนไทยที่สำคัญ ในการรักษาโรคภัยไข้เจ็บต่างๆ นับเป็นภูมิปัญญาไทย ได้รับการพัฒนามาจาก ท่าทางการบริหารตามหลักโยคีของเหล่าฤาษี ชีไพร ผู้ได้บำเพ็ญพรต เจริญภาวนามานานวันละหลายชั่วโมง หรือที่เรียกว่า “ฤาษีดัดตน” เป็นการบริหารร่างกาย เพื่อให้สุขภาพสมบูรณ์ทั้งร่างกายและจิตใจ อีกทั้งมีผลในการบำบัดโรคภัยไข้เจ็บต่าง ๆ เช่น แก้ปวด แก้เมื่อย แก้โรคลมทั้งสรรพางค์กาย เป็นต้น

ในสมัยรัชกาลที่ ๓ พระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว ได้ทรงปฏิสังขรณ์วัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม มีการจัดตั้ง “โรงเรียนแพทย์แผนโบราณวัดโพธิ์” ซึ่งถือว่าเป็นโรงเรียนแพทย์แผนไทยแห่งแรก เพื่อเป็นการเก็บรักษาตำรายาแพทย์แผนไทยที่กำลังจะสูญหายไปอันเนื่องมาจากแพทย์บางกลุ่มที่มีความรู้ก็หวงแหนวิชา กลายเป็นความลับที่ตายไปกับกลุ่มคนเหล่านั้น พระองค์จึงได้ทรงประกาศให้เหล่าผู้มีความรู้เกี่ยวกับตำรับยาแผนไทยที่มีความเชื่อถือ และถูกต้องแม่นยำ นำความรู้เหล่านั้นมาจารึกเอาไว้บนหินประดับต่างๆ ตามผนังโบสถ์ เสา กำแพงวิหาร เจดีย์ ศาลาราย กำแพงวิหารคดรอบพระเจดีย์สี่องค์ รวมไปถึงศาลาต่าง ๆ ของวัดโพธิ์ที่ได้ทำการปฏิสังขรณ์เกี่ยวกับสมมติฐานของโรคและวิธีบำบัดรักษาอาการนั้นๆ ซึ่งรวมถึงการนวดแผนไทย
โดยบริเวณกำแพงจารึก และหุ่นรูปปั้น ระบุว่าท่าฤษีดัดตนมี ๘๐ ท่า แต่ในปัจจุบันนี้คงเหลือเพียง ๒๔ ท่า ๒๕ ตน ท่าฤษีดัดตนเป็นการบริหารร่างกายที่เน้นการฝึกลมหายใจและใช้สมาธิร่วมด้วยของคนไทยที่มีมาแต่โบราณ จึงเป็นทั้งการบริหารร่างกายและบริหารจิต รวมทั้งช่วยในการบำบัดอาการเจ็บป่วยเบื้องต้นได้ในระดับหนึ่ง และยังทำให้ร่างกายตื่นตัว แข็งแรง และยังเป็นการพักผ่อนไปด้วย นับว่ามีประโยชน์เป็นอันมาก ได้แก่

๑. ช่วยให้เกิดการเคลื่อนไหวตามธรรมชาติของแขนขาหรือข้อต่างๆ เป็นไปอย่างคล่องแคล่ว มีการเน้นการนวด โดยบางท่าจะมีการกดหรือบีบนวดร่วมไปด้วย
๒. ทำให้โลหิตหมุนเวียน เลือดลมเดินได้สะดวก นับเป็นการออกกำลังกาย สามารถทำได้ในทุกอิริยาบถของคนไทย
๓. เป็นการต่อต้านโรคภัย บำรุงรักษาสุขภาพให้มีอายุยืนยาว
๔. มีการใช้สมาธิร่วมด้วยจะช่วยยกระดับจิตใจให้พ้นอารมณ์ขุ่นมัว หงุดหงิด ความง่วง ความท้อแท้ ความเครียด และช่วยเพิ่มประสิทธิภาพของการหายใจหากมีการฝึกการหายใจอย่างถูกต้อง

การนวดแผนไทยอาจแบ่งตามวัตถุประสงค์ได้เป็น ๒ ประเภท คือ
๑. การนวดเพื่อผ่อนคลาย เป็นการนวด เพื่อส่งเสริมสุขภาพ ทำให้กล้ามเนื้อผ่อนคลาย ปัจจุบันได้พัฒนามาเป็นการนวดอโรมาเธอราพี (Aromatherapy) แบบสปา หรือสุคนธบำบัด

๒. การนวดเพื่อบำบัดรักษา เป็นการนวดเพื่อวัตถุประสงค์โดยเฉพาะ ในการบำบัดรักษาโรค หรือรักษาผู้ป่วย เช่น นวดแก้สะบักจม นวดแก้คอเคล็ด คลายเส้นข้อเท้าพลิก

หนึ่ง    พุธ 25 ม.ค. 2012 12:07 am
แนะนำไปนวดที่ Nature's massage ครับ ผมไปกับแฟนประจำ
บริการดีมากครับ นวดดี บรรยากาศตกแต่งดีมาก สะอาด ราคาไม่แพงเลย
อยู่แถว ลาดพร้าว 85 ติดถนนใหญ่ มีที่จอดรถสะดวกครับ
ลองไปดูครับ
   การนวดแผนไทย    พุธ 22 ก.พ. 2012 7:21 pm
ประโยชน์สรรพคุณที่ได้จากการนวดแผนไทย

๑. ช่วยให้เกิดการเคลื่อนไหวตามธรรมชาติของแขนขาหรือข้อต่างๆ เป็นไปอย่างคล่องแคล่ว มีการเน้นการนวด โดยบางท่าจะมีการกดหรือบีบนวดร่วมไปด้วย
๒. ทำให้โลหิตหมุนเวียน เลือดลมเดินได้สะดวก นับเป็นการออกกำลังกาย สามารถทำได้ในทุกอิริยาบถของคนไทย
๓. เป็นการต่อต้านโรคภัย บำรุงรักษาสุขภาพให้มีอายุยืนยาว
๔. มีการใช้สมาธิร่วมด้วยจะช่วยยกระดับจิตใจให้พ้นอารมณ์ขุ่นมัว หงุดหงิด ความง่วง ความท้อแท้ ความเครียด และช่วยเพิ่มประสิทธิภาพของการหายใจหากมีการฝึกการหายใจอย่างถูกต้อง
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11
ร้านนวดสปา นวดแผนไทยที่ไหนดี แนะนำร้านนวดแผนไทยที่ไหนบริการดี ช่วยแนะนำด้วย • สุขภาพดี.com | เว็บบอร์ดความงาม เครื่องสำอาง นวด สปา Beauty Cosmetic & Spa Forums หน้าใส รักษาสิว เจลว่านหางจระเข้ หอยทาก เจลแต้มสิว ครีมกันแดด กระทู้ความงาม ยี่ห้อไหนดี หน้าขาว
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11