ใครเคยรู้สึกแห้งๆตึงๆหลังใช้คลีนซิ่งมั้ยอ่ะ

4 โพสต์ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
   jessicas    พุธ 14 มิ.ย. 2017 11:21 pm
เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว พรีม่าคอส Premacos Aloe Vera Plus Anti Acne Gel
คือเราใช้ของยี่ห้อนึงละรู้สึกว่ามันแห้งละตึงๆ มันคือแพ้มั้ยคะ ถ้าใช่ เราควรทำไงดีอ่ะ ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดีบ้าง แนะนำได้มั้ยคะ
   mynsiriorn    เสาร์ 17 มิ.ย. 2017 6:13 am
ถ้าแห้งตึงจะเป็นพวกคลีนซิ่งวอเตอร์แะ ลองที่เป็นคลีนซิ่งมิลค์สิอาจจะชอบก็ได้นะ แต่ส่วนตัวเราว่ามิลค์มันเหนอะอ่ะไม่ชอบ
   nylaa    เสาร์ 17 มิ.ย. 2017 6:34 am
อาจจะแพ้เบาๆป่ะคะ ไม่แน่ใจเราเคยเป็นก็เลิกใช้ไปเลย กลัวหน้าพังอ่ะ ทุกสันนี้เจอตัวที่ไม่แพ้แล้วดีมาก ไม่แพงด้วย ลองดูนะ ชื่อยี่ห้อ hunbuk ค่ะ
   kawpunccd    เสาร์ 17 มิ.ย. 2017 6:38 am
เราว่าลองสังเกตอาการอีกพักมั้ย ถ้ามีสิวผดๆขึ้น หรือมีสิวอุดตันเริ่มขึ้นมาอ่ะ ให้หยุดใช้ แปลว่าแพ้ ละลองหาตัวให่ใช้ดู ของพวกนี้บางทีแพ้เป็นช่วงๆก็มีนะเราเคยเป็น
Premacos Aloe Vera Plus เจลว่านหางจระเข้ ยี่ห้อไหนดีที่สุด พรีม่าคอส อโลเวร่าพลัส
Premacos Anti-Acne Gel เจลแต้มสิวพรีม่าคอส ยี่ห้อไหนดี
4 โพสต์ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
ใครเคยรู้สึกแห้งๆตึงๆหลังใช้คลีนซิ่งมั้ยอ่ะ • สุขภาพดี.com | เว็บบอร์ดความงาม เครื่องสำอาง Beauty Cosmetic Forums หน้าใส รักษาสิว เจลว่านหางจระเข้ หอยทาก เจลแต้มสิว ครีมกันแดด กระทู้ความงาม ยี่ห้อไหนดี หน้าขาว
Premacos Aloe Vera Plus เจลว่านหางจระเข้ ยี่ห้อไหนดีที่สุด พรีม่าคอส อโลเวร่าพลัส